เพลง
อีกแค่สักวันเดียวก็พอ (B4 BYE BYE) - More Nine : เมื่อความรักของเราทั้งสองคนต้องจบลง
![อีกแค่สักวันเดียวก็พอ (B4 BYE BYE) - More Nine : เมื่อความรักของเราทั้งสองคนต้องจบลง](https://sls-prod.api-onscene.com/partner_files/trueidintrend/434575/cover_image/tru_id_2_10.png)
เพลง อีกแค่สักวันเดียวก็พอ (B4 BYE BYE) ของ More Nine บทเพลงเล่าถึงเมื่อความรักของเราทั้งสองคนต้องจบลง ในบทความนี้ ผู้เขียนจะพาผู้อ่านทุกท่านมาอ่านรีวิวบทเพลง อีกแค่สักวันเดียวก็พอ (B4 BYE BYE) ของ More Nine กันครับ ติดตามอ่านในบทความนี้ได้เลยครับ
การเล่าเรื่องในบทเพลง
เพลง อีกแค่สักวันเดียวก็พอ (B4 BYE BYE) ของ More Nine มีแก่นเรื่องเกี่ยวกับเล่าถึงเรื่องราวความรักที่กำลังจะสิ้นสุดลง บอกเล่าถึงความรู้สึกของคนที่รู้ดีว่าความสัมพันธ์นี้กำลังจะถึงจุดจบ แต่เขากลับไม่อยากให้มันเกิดขึ้น
ท่อนเพลงที่ชอบ
ฉันแค่ไม่ต้องการ ให้มีอะไรค้างคาใจ ให้มีอะไรต้องเสียดาย
ในวันที่ยังมีเธอ และไม่ต้องการ อยากทำอะไรแล้วไม่ได้ทำ
อยากจำอะไรแล้วไม่ได้จำ แค่อยากจะลามากกว่าการพูดคำ ว่าฉันรักเธอ…
ผู้เขียนชอบเพลงท่อนนี้มากที่สุด เพราะ ท่อน "ฉันแค่ไม่ต้องการ ให้มีอะไรค้างคาใจ ให้มีอะไรต้องเสียดาย" บอกเล่าความรู้สึกความสัมพันธ์ของคู่รักที่กำลังจะสิ้นสุดลง ทั้งคู่ต่างรู้ดีว่าความสัมพันธ์นี้ไปต่อไม่ได้ แต่พวกเขาก็ยังมีความผูกพันและไม่อยากจากกัน
Advertisement
Advertisement
ส่วนท่อน "ในวันที่ยังมีเธอ และไม่ต้องการ อยากทำอะไรแล้วไม่ได้ทำ" บอกเล่าความรู้สึกที่พยายามรั้งเธอไว้ แม้จะรู้ดีว่ามันเป็นไปไม่ได้ สะท้อนถึงความปรารถนาของชายหนุ่มที่อยากใช้เวลากับเธอให้นานที่สุด
โดยเฉพาะท่อน "อยากจำอะไรแล้วไม่ได้จำ แค่อยากจะลามากกว่าการพูดคำ ว่าฉันรักเธอ…" บ่งบอกถึงอารมณ์ความเศร้า อาลัย และความทรงจำดีๆ ของค่ำคืนสุดท้ายที่ได้อยู่ด้วยกัน
เสน่ห์ดนตรี และเอ็มวี
เสน่ห์ของดนตรี คือ ดนตรีเป็นแนวป๊อปฟังสบาย ผสมผสานกับเสียงเปียโนที่ช่วยเพิ่มอารมณ์เพลงให้เศร้าและกินใจมากขึ้น และ เสน่ห์ของเอ็มวี บอกเล่าเรื่องราวผ่านฉากของถ่ายทอดเรื่องราวความรักที่กำลังจะสิ้นสุดลงได้อย่างสวยงามและกินใจ เหมาะสำหรับคนที่กำลังเผชิญกับสถานการณ์ของความรัก
สรุปส่งท้าย
เพลง อีกแค่สักวันเดียวก็พอ (B4 BYE BYE) ของ More Nine เป็นอีกหนึ่งบทเพลงที่มีความไพเราะเล่าเรื่องผ่านดนตรีโทนเศร้า โดยเพลงนี้เป็นอีกหนึ่งบทเพลงที่นำเสนอมุมมองความรักที่เจ็บปวดให้กับผู้ฟังได้เป็นอย่างดี ท่านผู้อ่านที่ยังไม่เคยฟัง เพลง อีกแค่สักวันเดียวก็พอ (B4 BYE BYE) ของ More Nine อย่าลืมไปติดตามฟังกันนะครับ
Advertisement
Advertisement
ความคิดเห็น
![](https://sls-prod.api-onscene.com/static/comment-background-mobile.png)